Diễn đàn dành cho toàn thể học sinh và các thầy cô trường THPT Xuân Áng.
Thông báo: Diễn Đàn đăng cần tuyển Mod và người điều hành. Các bạn có năng lực, nhiệt huyết xin hãy đăng ký. Chi tiết xem tại thông báo của diễn đàn.

Diễn đàn dành cho toàn thể học sinh và các thầy cô trường THPT Xuân Áng.

Nơi các bạn có thể chia sẻ những tâm sự, những cảm súc, hay những đóng góp tốt cho mái trường THPT Xuân Áng.

IndexPortalGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng NhậpXuân Áng
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Latest topics
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Diễn Đàn
Affiliates
Affiliates

Share | 

Tình bạn là gì?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Tình bạn là gì?   25/9/2010, 4:47 pm

tình bạn là món quà vô giá không thể bán không thể mua,giá trị của tình bạn còn tuyệt hơn một núi vàng rất nhiều.bởi vì vàng là một vật vô tri,không biết nhìn cũng không thể lắng nghe.và trong lúc ta gặp rắc rối vàng............không thể nói lời cổ vũ ,vàng không có đôi tai để lắng nghe,không có trái tim để thấu hiểu.vàng không thể đem lại cho bạn bình yên hoặc sự trở che khi bạn cần .
hãy cảm ơn cuộc đời đã tặng bạn món quà vô giá,không phải kim cương ,châu báu mà là tình cảm chân thành từ một tình bạn thật sự.............
nếu một ngày nào đó bạn cảm thấy buồn và muốn khóc....
hãy cho tôi ,tôi hứa sẽ đến bên bạn tôi hứa sẽ làm bạn cười nhưng biết đâu tôi sẽ khóc cùng bạn.
niếu một ngày nào bạn cảm thấy đơn độc....
hãy gọi cho tôi ,tôi hứa sẽ đến bên bạn ,chỉ để im lặng không nói một lời, nhưng tôi muốn bạn biết rằng luôn có tôi bên cạnh.
nếu một ngày nào đó ,bạn phân vân trước những sự lựa chọn của mình ....
hãy gọi cho tôi ,tôi sẽ không quyết định thay bạn nhưng có thể giúp bạn vững tâm hơn,trước sự lựa chọn của mình.
nếu một ngày nào đó,bạn gặp phải thất bại...
hãy gọi tên tôi, tôi sẽ không mang lại cho bạn thành công,tôi chỉ giúp bạn tìm thấy cách cửa khác.
nếu một ngày nào đó bạn gặp phải một sai lầm và vô cùng đau khổ...
hãy gọi cho tôi ,tôi không thể sữa chữa sai lầm đó,nhưng tôi có thể giúp bạn nhận ra rằng những sai lầm đó sẽ giúp bạn trưởng thành và tự tin hơn.
nếu một ngày nào đó ,bạn cảm thấy lợ những điều tốt đẹp sẽ qua đi...
hãy gọi cho tôi,tôi sẽ không níu giữ nó lại,nhưng tôi có thể giúp bạn hiểu rằng mọi việc điều có những điểm khởi đầu và kết thúc.
nếu một ngày nào đó,bạn trở lên bế tắc và tuyệt vọng...
hãy gọi cho tôi,tôi không dám hứa sẽ làm bạn quên đi tất cả nhưng tôi có thể giúp bạn tìm thấy niềm tin trong cuộc sống.
nếu một ngày nào đó,cuộc sống quá khắc nghiệt khiến những ước niềm tin tưởng của bạn nằm trong vùng giông bão...
hãy gọi cho tôi,tôi chẳng đủ sức chống chọi đâu nhưng bờ vai tôi đây sẽ là nơi bạn có thể dựa vào và chúng ta cùng "chiến đấu "
NHƯNG...
MỘT NGÀY NÀO ĐÓ BẠN GỌI MÀ KHÔNG THẤY TÔI TRẢ LỜI.BẠN HÃY ĐẾN BÊN TÔI VÌ LÚC ĐÓ TÔI ĐANG CẦN BẠN.

Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink
Xem lý lịch thành viên http://xuan-ang.forumsmotions.com
xauhovideptrai_veishy.a1
Thanh vien moi
Thanh vien moi

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình bạn là gì?   27/9/2010, 6:53 pm

tình bạn, nó cũng mơ hồ, lãng mạn và dịu dàng, cũng có lúc nó bị thử thách... Có vẻ như nó giống với tình yêu.. Xét ở 1 khía cạnh nào đó, ở 1 chừng mực nào đó thì đúng là rất giống, để có 1 tình bạn và 1 tình yêu thì điều cần có đó là sự tin tưởng, quan tâm, chia sẻ để hiểu nhau...

Vietnam National University, Hanoi

[u]Y!M: xauhovideptrai_122
[/u]

cherry cherry cherry cherry cherry flower flower flower
Xem lý lịch thành viên
anhtuanta_A4_24
Thanh vien moi
Thanh vien moi

Bài gửiTiêu đề: tình bạn    15/10/2010, 2:03 pm

mjnh thích có được nhiều bạn.Đôi khi tình bạn còn giúp mình cảm thấy an toàn va yên ổn hơn là khi ở bên gia đình và người yêu.
Xem lý lịch thành viên http://xuan-ang.forumsmotions.com/profile.forum?mode=viewprofile
xauhovideptrai_veishy.a1
Thanh vien moi
Thanh vien moi

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình bạn là gì?   15/10/2010, 8:01 pm

Có những lúc mình cảm thấy cần bạn bè hơn ai hết, có những người mình gặp trong cuộc sống chẳng để lại ấn tượng gì, cũng ko có ý nghĩa j sâu sắc đối với mình; nhưng có người lại trở thành người có ý nghĩa đặc biệt. Cũng có người trở thành bạn, thành người yêu, thành tri âm tri kỉ... Bạn bè có thể có nhiều, nhưng chẳng phải ai cũng có thể trở thành bạn tốt, hay bạn thân. Tình bạn cần được thử thách thật nhiều, chính trong những lúc khó khăn hoạn nạn mới biết ai là bạn, ai là thù... Ko cần chung sở thích, ko cần chung ý chí, mà cái quan trọng nhất là hiểu và cảm thông, chia sẻ với nhau, trân trọng tình bạn và phải tin tưởng bạn mình.

Vietnam National University, Hanoi

[u]Y!M: xauhovideptrai_122
[/u]

cherry cherry cherry cherry cherry flower flower flower
Xem lý lịch thành viên
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình bạn là gì?   Today at 1:46 pm

Tình bạn là gì?
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang